Thủ tục nhận con nuôi tại cơ sở nuôi dưỡng

Ngày đăng: 30/10/2020
Theo Điều 10 Nghị định 19/2011/NĐ-CP thì việc đăng ký nuôi con nuôi của vợ chồng bạn sẽ được tiến hành tại trụ sở UBND cấp xã - nơi có trụ sở của cơ sở nuôi dưỡng...
Hỏi: Vợ chồng tôi đã hoàn tất các thủ tục nhận một cháu bé ở cơ sở nuôi dưỡng về nuôi, xin cho biết việc đăng ký nuôi con nuôi của vợ chồng tôi sẽ được tiến hành ở đâu và những ai phải có mặt?
 
Trả lời:
 
Theo Điều 10 Nghị định 19/2011/NĐ-CP thì việc đăng ký nuôi con nuôi của vợ chồng bạn sẽ được tiến hành tại trụ sở UBND cấp xã - nơi có trụ sở của cơ sở nuôi dưỡng đó và cũng chính là nơi vợ chồng bạn nộp hồ sơ xin nhận con nuôi.
 
Khi tiến hành đăng ký , cha mẹ nuôi, cha mẹ đẻ, người giám hộ hoặc đại diện cơ sở nuôi dưỡng và người được nhận làm con nuôi phải có mặt. Công chức tư pháp - hộ tịch ghi vào sổ đăng ký nuôi con nuôi và trao giấy chứng nhận nuôi con nuôi cho các bên.
 
 
Tòa nhà HSLAWS, Số 183 Trường Chinh, Khương Mai, Thanh Xuân, Hà Nội.
Điện thoại VP: 04 3724 6666 ; Di động : 090 574 6666

Danh mục chính

Tin tức nổi bật

Thống kê truy cập

Đang xem: 19 lượt

Tổng số đã xem: 1585585 lượt

090 574 6666